Diễn đàn lớp 12a4 Đan Phượng 2007 -2010

Dù chúng ta đã không còn có thể bên nhau như ngày xưa nữa. Nhưng trong con tim chúng ta vẫn mãi có những hình ảnh đẹp đẽ của một thời áo trắng

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Chào mừng Khách viếng thăm đến với Diễn đàn Lớp 12A4 Đan Phượng
Khách viếng thăm hãy tích cức tham gia xây dựng Diễn đàn Lớp 12A4 Đan Phượng
Hiện tại các bạn có thể vào Forum từ địa chỉ a4dp.tk

Share | 

Là con gái thật tuyệt

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next
Tác giảThông điệp

thetien_12a4
Búa gỗ đôi
Búa gỗ đôi

Họ tên thật : Nguyễn Thế Tiến
Gold : 45798

Là con gái thật tuyệt - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostFri Nov 18, 2011 10:49 pm

eobienxanh10 đã viết:
Ê' xu0ng' ha. The? Na0` chang? Kjem' du0k. Thang'
làng tớ có mấy đứa con trai ế kìa
xuống tớ giới thiệu cho Laughing Laughing
eobienxanh10
eobienxanh10
Rìu gỗ
Rìu gỗ

Họ tên thật : Chu Khắc Long
Gold : 45984

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostSat Nov 19, 2011 10:08 pm

hề hề nghe được đấy Very Happy
mà con gái lớp mình đâu hết oy` Idea 20 nhân mạng mà chẳng thấy mấy người tham gia chém gì cả Khốn nạn
hongyen
hongyen
Gà con
Gà con

Họ tên thật : Lê Thị Hồng Yến
Gold : 45721

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostSun Nov 20, 2011 9:58 am

huhu

hnay tớ không về được.chán quá.

mọi người đi chơi vui không?
Admin
Admin
Admin
Admin

Họ tên thật : Lê Hữu Mạnh
Gold : 46006

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostSun Nov 20, 2011 3:21 pm

Chán lắm ! Buồn ngủ quá
https://lop12a4danphuong.forum-viet.com
eobienxanh10
eobienxanh10
Rìu gỗ
Rìu gỗ

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostSun Nov 20, 2011 8:59 pm

Admin đã viết:
Chán lắm ! Buồn ngủ quá
có đi đâu mà kêu chán chỉ phét là tài Mad
g@ung0k
g@ung0k
Búa đá
Búa đá

Họ tên thật : Trần Thị Dung
Gold : 45734

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostTue Nov 22, 2011 6:34 pm

hi....hi... mọi người nhà mình chém nhiệt tình thế không sợ công an bắt vô tù hả? lần sau có chém thì cũng phải kín kín chứ tung lên diễn đàn kiễu này............ Wink
Admin
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostThu Nov 24, 2011 8:36 am

eobienxanh10 đã viết:
Admin đã viết:
Chán lắm ! Buồn ngủ quá

Ai bảo anh không đi hả ?
Đúng là mắt xếch mà.
Anh chả đến nhà Hiền rồi còn gì nữa ?
Exclamation
eobienxanh10
eobienxanh10
Rìu gỗ
Rìu gỗ

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostThu Nov 24, 2011 9:59 am

Admin đã viết:
eobienxanh10 đã viết:
Admin đã viết:
Chán lắm ! Buồn ngủ quá

Ai bảo anh không đi hả ?
Đúng là mắt xếch mà.
Anh chả đến nhà Hiền rồi còn gì nữa ?
Exclamation
uk thì đến nhà hiền chứ có đi chơi cô đâu. mắt người ta nhìn rõ như thế còn gì Cẩn thận đấy
cuongauto
cuongauto
Gà con
Gà con

Họ tên thật : Nguyễn Trọng Cương
Gold : 45724

Bài gửiTiêu đề: Thảm cảnh mà sinh viên BK có thể gặp phải?    Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostThu Nov 24, 2011 6:18 pm

Thảm cảnh mà sinh viên BK có thể gặp phải? …
Mình lang thang trên voz và phát hiện ra có bài viết này, mọi người nên dành chút ít thời gian đọc nó, đừng ngại đọc các bạn ạ, chắc chắn các bạn sẽ thấy được bài học cho mình trong đó

Trích dẫn:

Nguy cơ bị đuổi học đại học, suy sụp,niềm tin sụp đổ.........làm sao đây...

Năm đầu tiên học DH, trong đầu chưa khi nào nghĩ đến những bài học trên lớp mà chỉ là những hình ảnh game online và em đã bị tụt khóa, năm nay vẫn tình trạng đó chỉ khá hơn một chút. hôm kia thử tính nhẩm mới ngã ngửa nếu như điểm thi lại không được 1 điểm b và một điểm c thì em sẽ bị đuổi học ...

Em ngồi thẫn thờ, đập tan mọi ý nghĩ trước kia trong đầu, mơ hồ và thất vọng...Hôm qua chạy lên trường để đăng kí học lại thì đã hết hạn đăng kí, nài nỉ chị văn phòng để được đăng kí thêm thì văn phòng khoa không mở cửa ( không xin được chữ kí văn phòng khoa) để xin được chữ kí thì phải đến thứ 2 và như vậy gần như em không được đăng kí học lại trong hè nữa, hi vọng đang dần bị dập tắt trong em.

Em ngồi một mình trong bốn góc tường, mắt nhìn chằm chằm vào cái ảnh chụp hồi đỗ DH, mắt em đỏ au và nhòa dần trong những giọt nước mắt muộn màng em không phải là một thằng yếu đuối và mềm yếu, sao lúc này chân tay em như những mẩu thịt thừa trên cơ thể, không muốn ăn uống, không muôn đối mặt với ai em khóc không phải vì em thất bại, vì danh dự em gây dựng suốt bao năm qua mà vì bố mẹ em, mẹ em làm nghề giáo dục, bố em là công nhân lao động vất vả, nếu bị đuổi học thì danh dự của bố mẹ em sẽ còn đâu, gia đình sẽ ra sao đây, vì em mà có lẽ cái gia đình này sẽ u ám như ngôi nhà ma mất

Quá trình học tập trước đây của em cũng nhiều gập gềnh, cấp 1 liên tục đạt học sinh giỏi thì lên cấp 2 em liên tục là đứa học đội sổ của lớp, chưa bao giờ biết sách vở ,thầy cô, lớp học là gì, lên phổ thông thậm chí em đã bị đúp tất cả cũng chỉ vì cái thú vui tầm thường ( gam online) nhưng bố em đã xin cho em lên lớp qua các mối quan hệ.

Đó là bước chuyển mình lớn nhất trong cuộc đời học sinh của em

Em lục lọi tìm tòi tất cả những kiến thức trung học và phổ thông , tự mình tìm tòi, nghiên cứu...suốt ngày chỉ lang thang trên những con số và bài tập, em đã xin rất nhiều tiền của mẹ để mua sách tham khảo( điều đó làm gia đình em có phần bất ngờ) em đam mê và giữ gìn chúng như những món đồ giá trị nhất trong cuộc đời học sinh. Ngày đầu năm mới, em giơ tay lên bảng trong buổi đầu tiên học toán ( điều đó làm lũ bạn bất ngờ vì em là đứa học siêu dốt trong mắt chúng nó) bài đó em làm đúng nhưng vì không khó lắm nên cô chỉ cho 8, lúc đó em cảm giác sung sướng vô cùng vì mọi người biết không trước đó em không biết giải HPT đơn giản, phương trình đen ta( cơ bản nhất của toán học), không biết hằng đẳng thức là gì...đó là dấu mốc đánh dấu sự tiến bộ trong học tập của em, thời gian sau đó em đã là một trong những đứa học tự nhiên tốt nhất lớp, với mỗi điểm 9 và 8 là em đã thất vọng lắm khác hẳn ngày xưa chỉ ao ước điểm 5 điều đó thực sự làm cô giáo bất ngờ và lũ bạn của em, trước kia toàn đi hỏi bài thì nay toàn người khác hỏi bài em, bài tập 45 phút em có thể làm một lúc hai bài ( bài của em và đứa bên cạnh) và kết quả cuối cùng là em đã cán đích đại học và rồi thì mọi người đã biết, em lại ham mê game, chán học và cảm thấy vô vị trong đống sách vở, nhưng mọi người ơi, giờ đây em lại khao khát học vô cùng em thương bố mẹ em quá, làm lụng vất vả chỉ để cho con cái được học hành đàng hoàng, mọi nguwoif biết bố em là người cứng rắn như nào không, mà vì em bố em đã khóc rất nhiều lần, giờ đây chả nhẽ em lại để cho bố mẹ em thất vọng tột độ ư , nuôi con cái hai mươi năm trời là vì cái gì , em cứ nghĩ đến bố mẹ em là em khóc, rồi đây hàng xóm , anh em, bạn bè sẽ nhìn em bằng ánh mắt gì ( khinh bỉ, coi thường...)

Giờ đây đầu óc em bị tra tấn kinh khủng, bị đuổi học thì làm gì đây, lại ôn thi để làm lại cuộc đời chăng, em biết là con đường học hành không phải duy nhất để thành đạt nhưng tiền bạc và địa vị đối với em chỉ là bình thường, danh dự của em, của bố mẹ mới là cái đáng quý nhất, em chỉ muốn chết quách đi cho xong nhưng trong đầu lập tức nghĩ đến bố mẹ, liệu em có thể làm gì đây, làm sao có thể lấy lại niềm tin đây bây giờ em đã hối hận lắm rồi, chân tay em mỏi nhừ vì không ngủ được, không ăn được ... liệu có tia sáng nào cho cuộc đời em, liệu sau cú vấp ngã này em có còn là chính mình nữa không đầu óc em đang quay cuồng trong vô vàn ý nghĩ
Hưng_BK
Hưng_BK
Búa gỗ
Búa gỗ

Họ tên thật : Lê Quang Hưng
Gold : 45742

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostFri Nov 25, 2011 11:26 am

ông đừng làm tôi sợ chứ Toát mồ hôi
Hưng_BK
Hưng_BK
Búa gỗ
Búa gỗ

Họ tên thật : Lê Quang Hưng
Gold : 45742

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostFri Nov 25, 2011 11:28 am

ông làm thế thì làm sao tôi tập chung học hành được chứ Mad Mad Crying or Very sad
eobienxanh10
eobienxanh10
Rìu gỗ
Rìu gỗ

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostFri Nov 25, 2011 11:32 am

không học được thì thôi về nhà lấy vợ Huýt sáo
mạnh ngố
mạnh ngố
Rìu vàng
Rìu vàng

Gold : 46411

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostFri Nov 25, 2011 12:18 pm

Chú Long chỉ toàn nói phét thôi.
Vợ đâu mà lấy hả em ?
Khốn nạn
eobienxanh10
eobienxanh10
Rìu gỗ
Rìu gỗ

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostFri Nov 25, 2011 12:43 pm

ai bảo mình mà cứ bon chen vào nhỉ Question
người ta đang bảo hưng cơ mà
kuzze
kuzze
Búa gỗ đôi
Búa gỗ đôi

Họ tên thật : Lê Thị Thanh Thương
Gold : 45862

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostFri Nov 25, 2011 2:37 pm

A hưng cẩn thận. lớp e có lão đại đã học 2 năm BK bị đuổi về học cùng e đấy. A ý to cao nhất lớp, nhiều tuổi nhất lớp, lại giỏi nhất lớp (tất nhiên 2 năm BK rùi mà Smile được bọn e gọi Lão đại luôn Very Happy
http://10b6.hnsv.com
eobienxanh10
eobienxanh10
Rìu gỗ
Rìu gỗ

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostFri Nov 25, 2011 4:00 pm

may cho mình không đâu quân cho BK Laughing
kuzze
kuzze
Búa gỗ đôi
Búa gỗ đôi

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostFri Nov 25, 2011 4:04 pm

Ơ kìa!! Long kia!! chưa thay signature đi à !! Mad
Admin
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostSat Nov 26, 2011 1:52 am

kuzze đã viết:
Ơ kìa!! Long kia!! chưa thay signature đi à !! Mad

Ơ hay ! Đã bảo với mọi người là anh Long bị tật mắt xếch mà...
Mọi không để ý gì hết á Cool Cool
pekieu
pekieu
Búa đá
Búa đá

Họ tên thật : bui thi van anh
Gold : 45683

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostSat Nov 26, 2011 2:17 pm

Không ! Đừng ! ai' cha` moi nguoi chem ghe kinh.hix ko co mang len chem vs moi nguoi buon` ghe:))

smile_hihi
Búa gỗ
Búa gỗ

Họ tên thật : Bùi Thị Hường
Gold : 45613

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostSat Nov 26, 2011 2:57 pm

đề nghị Mạnh ngố bỏ ngay cái câu " anh yêu em rất nhiều Đào ạ" đi nhé, phải viết là " tôn thờ chủ nghĩa độc thân" Very Happy
pekieu
pekieu
Búa đá
Búa đá

Họ tên thật : bui thi van anh
Gold : 45683

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostSat Nov 26, 2011 2:58 pm

mạnh ơi tớ tán mạnh mạnh bỏ em đào đi yêu tớ I love you
kuzze
kuzze
Búa gỗ đôi
Búa gỗ đôi

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostSat Nov 26, 2011 7:35 pm

smile_hihi đã viết:
đề nghị Mạnh ngố bỏ ngay cái câu " anh yêu em rất nhiều Đào ạ" đi nhé, phải viết là " tôn thờ chủ nghĩa độc thân" Very Happy
Tớ đồng ý Surprised Laughing
Admin
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostSat Nov 26, 2011 10:36 pm

smile_hihi đã viết:

Hường không hiểu gì hết á ! Evil or Very Mad
Tớ nói là tớ yêu cái Đào rất nhiều là đúng mà.
Nhưng em ý không yêu tớ. Chắc là cả đời này cũng không có tình cảm. Tớ mãi mãi không thể trở thành người em ý yêu.
Như vậy suy ra tớ vẫn độc thân, và còn độc thân rất lâu. Không khéo là mãi mãi ấy chứ. Very Happy
Cũng có nghĩa là tớ để câu " Anh yêu em rất nhiều Đào ạ " đồng nghĩa với việc " Tôn thờ chủ nghĩa độc thân " Idea
Đúng không hả bà con ? Surprised
eobienxanh10
eobienxanh10
Rìu gỗ
Rìu gỗ

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostSat Nov 26, 2011 11:42 pm

gần đúng
eobienxanh10
eobienxanh10
Rìu gỗ
Rìu gỗ

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipostSat Nov 26, 2011 11:45 pm

nếu như chẳng may thần cubidong lại bắn nhầm mũi tên của ông vào em ấy thì lúc ý ông có tôn thờ chủ nghia độc thân nữa không? Cảnh cáo nhá

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con gái thật tuyệt   Là con gái thật tuyệt - Page 2 I_icon_minipost

Là con gái thật tuyệt

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 2 trong tổng số 4 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next